เหมือนการเชื่อมต่อไวเลสมีปัญหาครับ
(1 viewing) (1) Guest
  • Page:
  • 1

TOPIC: เหมือนการเชื่อมต่อไวเลสมีปัญหาครับ

เหมือนการเชื่อมต่อไวเลสมีปัญหาครับ 08 Nov 2012 14:07 #1896

พอเชื่อมต่อเน็ตอ่าครับ พอเล่นเน็ตไปสักพักใหญ่ๆก็หลุดการเชื่อมต่อตัวไวเลสครับ(ไม่ใช้เน็ตหลุดน่ะครับ)
เป็นบ่อยมากหลายวันแล้วครับ แต่พอเชื่อมต่อซ้ำก้เล่นได้ปกติ พอเล่นได้สักระยะก้หลุดเหมือนเดิมครับ ไม่รู้เป็นเพราะคอมผมหรือ ตัวไวเลส อ่าครับ

Re: เหมือนการเชื่อมต่อไวเลสมีปัญหาครับ 08 Nov 2012 16:10 #1897

• wanut
  • Administrator
  • Network Staff
5330805336 wrote:
พอเชื่อมต่อเน็ตอ่าครับ พอเล่นเน็ตไปสักพักใหญ่ๆก็หลุดการเชื่อมต่อตัวไวเลสครับ(ไม่ใช้เน็ตหลุดน่ะครับ)
เป็นบ่อยมากหลายวันแล้วครับ แต่พอเชื่อมต่อซ้ำก้เล่นได้ปกติ พอเล่นได้สักระยะก้หลุดเหมือนเดิมครับ ไม่รู้เป็นเพราะคอมผมหรือ ตัวไวเลส อ่าครับ

ใช้งานอยู่ที่ไหนครับผม
Wanut Padee
Network Staff,
Networking and communications,
Computer Center, khon kaen University

Re: เหมือนการเชื่อมต่อไวเลสมีปัญหาครับ 08 Nov 2012 17:02 #1898

หอแปดหลัง เฟส5ครับ ตัวนี้อ่าครับDb85 F2 N3 เน็ตก็ช้ามากๆเลยครับ

Re: เหมือนการเชื่อมต่อไวเลสมีปัญหาครับ 09 Nov 2012 08:18 #1899

• paitoonp
  • Administrator
การเชื่อมต่อที่หลุดบ่อย เกิดจากสาเหตุที่มีการติดตั้ง Access point เพิ่มในหอพักนะครับ เนื่องจากมีช่องสัญญาณ ช่องเดี่ยวกัน อยู่ใกล้กันทำให้มีการชนกันของช่องสัญญาณ

เนื่องด้วยทางหอพักเป็น ผู้ดำเนินกการเพิ่มสัญญาณเอง

แนวทางแก้ไขปัญหา

1. ทางเจ้าหน้าที่ศูนย์ จะประสานงานไปยังผู้ดูแลหอพักเพื่อปรับช่องสัญญาณ ใหม่
  • Page:
  • 1
Time to create page: 0.09 seconds
Follow us on Twitter