รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ domain name
(1 viewing) (1) Guest
  • Page:
  • 1

TOPIC: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ domain name

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ domain name 16 Jan 2015 04:39 #2930

• yoscha
  • Fresh Boarder
ผมต้องการติดตั้งโปรแกรมสำหรับใช้ในห้องแล็บ ซึ่งจะต้องกำหนด domain name ให้ตรงตามที่ software กำหนด
ปัญหาคือขณะนี้ทางเราต้องการติดตั้งโปรแกรมสำหรับใช้งาน โดยจะแยก server และ database (อยู่คนละคณะฯ)
ถ้าต้องการแยกเป็น 2 domain โดยใช้ชื่อเดียวกัน จะสามารถทำได้หรือไม่
ขอบคุณครับ
yoscha@kku.ac.th

Re: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ domain name 19 Jan 2015 05:51 #2931

• ssuranut
  • Administrator
โดเมนที่มหาวิทยาลัยรับผิดชอบคือ kku.ac.th ค่ะ ชื่อของ server เป็นชื่อที่ต้องไม่ซ้ำกับที่มีอยู่แล้วค่ะ เช่น abc.kku.ac.th ถ้า server อยู่คนละคณะจำเป็นต้องใช้ชื่อที่แยกกันค่ะเช่น abc1.kku.ac.th, abc2.kku.ac.th

แต่คงต้องขอรายละเอียดของการใช้งานเพิ่มเติมค่ะ จะได้ให้คำแนะนำเพิ่มเติมได้ รบกวนส่งรายละเอียดเพิ่มเติมที่ nsupport@kku.ac.th
The following user(s) said Thank You: yoscha

Re: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ domain name 20 Jan 2015 03:37 #2932

• yoscha
  • Fresh Boarder
ได้ส่งรายละเอียดเพิ่มเติมไปทาง email แล้วครับ ขอบคุณครับ
  • Page:
  • 1
Time to create page: 0.09 seconds
Follow us on Twitter