เรื่องเน็ต9หลังช้ามากครับ
(1 viewing) (1) Guest
  • Page:
  • 1

TOPIC: เรื่องเน็ต9หลังช้ามากครับ

เรื่องเน็ต9หลังช้ามากครับ 21 Jun 2011 23:36 #538

อยากให้ช่วยปล่อยความเร็วเพิ่มให้ทีครับที่9หลัง ทำงานไม่ได้เลยครับตอนกลางคืน ผมเคยเข้าไปสัมภาษย์ที่ศูนย์คอมมาทีนึง พี่ที่นั่นบอกว่า ความเร็วเน็ตที่ปล่อยเราจะวัดจากจำนวนคนที่อยู่ เช่นตึกเพียร ตึกคณะวิทย์ จะได้ความเร็วเน็ตเยอะมาก ผมว่า ตามหอก็คนเยอะนะครับ
9หลังมีตัวปล่อยอยู่หลายตัวด้วยกัน ผมอยู่ เฟส4 แต่ได้ไปเล่นของ kku-wifi_DB94-F2_N2 เพราะตัวที่หอที่โชว์คือ kku-wifi_DB94-F4_N2 , kku-wifi_DB93-F4_N2 , kku-wifi_DB93-F4_N1 , kku-wifi_DB94-F4_N1 แต่สัญญาณเน็ตไม่มาเลย แล้วหอ 3 ก็เป็นเช่นกันครับ สัญญาณไม่มาเลย เหมือนทั้งหอจะแย่งกันเล่น F2 N2 กันยกทั้ง4 เฟสเลย = = ถ้าอย่างไรรบกวนพี่ๆที่ศูนย์คอมช่วยเพิ่มความเร็วเน็ตขึ้นให้ทีครับหรือปล่อยสัญญาณตัวต่างๆตามหอเพิ่มให้ทีครับ เนื่องจากรำบากมากในการทำงานแต่ละทียิ่งตอนเย็นๆ-ดึกๆ เรียกว่าโหลดหน้าเพจไม่ขึ้นเลยทีเดียว ถ้าขึ้นก็ขึ้นไม่ครบอะครับรำบากมากจริงๆทำงานแต่ละที (ออกข้างนอกก็ไม่ได้ครับ ฝนตก > <~ ) (ค่าส่วนกลางต่างๆผมก็จ่ายครบอยู่น้าาาา แต่ได้อะไรไม่เท่ากับเด็กหอในส่วนกลางโน้นจริงๆเลย) = =

ขอบพระคุณมากนะครับที่รับฟังความคิดเห็น ^^~

Re: เรื่องเน็ต9หลังช้ามากครับ 22 Jun 2011 11:32 #541

ขอบคุณครับสำหรับปัญหาที่แจ้งเข้ามา เรื่องอินเตอร์เน็ตช้าทางศูนย์คอมฯกำลังดำเนินการปรับปรุงอยู่ครับ อาจต้องใช้เวลานานหน่อยนะครับ เพราะต้องทำให้ถูกต้องตามระเบียบขั้นตอนของทางราชการ ถ้าปรับปรุงเสร็จแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ ขออภัยในความไม่สะดวกในการใช้บริการมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
  • Page:
  • 1
Time to create page: 0.07 seconds
Follow us on Twitter