ใช็ vpn แล้ว session หลุดบ่อยมาก
(1 viewing) (1) Guest
  • Page:
  • 1

TOPIC: ใช็ vpn แล้ว session หลุดบ่อยมาก

ใช็ vpn แล้ว session หลุดบ่อยมาก 22 Aug 2011 14:25 #710

ใช้ vpn จากหอพักค่ะ ใช้ได้ไม่ถึง 2 นาที session ก็ time out ตลอด ทั้งที่ติดตั้ง jupiter network แล้ว สถานนะ connected ด้วยค่ะ ไม่ทราบแก้ปัญหาอย่างไรค่ะ ใช้ Lan จากหอพักค่ะ ที่นี่เค้ากำหนดค่า mac address ให้สิทธิ์เข้าใช้งาน internet ค่ะ

Re: ใช็ vpn แล้ว session หลุดบ่อยมาก 22 Aug 2011 14:41 #711

มีอาการตามรูปน่ะค่ะ

Re: ใช็ vpn แล้ว session หลุดบ่อยมาก 23 Aug 2011 03:06 #712

• thanawat
  • Administrator
จากข้อมูล logfile การใช้งานพบว่ามี session timeout ตลอดเวลาขณะนี้ได้เพิ่ม timeout จาก 2 นาทีเป็น 5 นาทีอาจจะช่วยแก้ปัญหาเบื้องต้นได้ ปัญหาที่พบอาจเกิดจาก connection ที่ไม่ต่อเนื่องมี timeout เป็นระยะ การใช้งานทั่วๆไปโดยไม่ผ่าน vpn เป็นปกติหรือไม่ครับ ช่วยแจ้งมาให้ทราบด้วยเพื่อเป็นข้อมูล และขณะนี้ทางศูนย์ฯได้ทดสอบการให้บริการ vpn หรือ KKUNET@Home เพิ่มอีก 2 server ขอเชิญร่วมทดสอบร่วมกันที่ vpn2.kku.ac.th หรือ openvpn.kku.ac.th
The following user(s) said Thank You: sarata

Re: ใช็ vpn แล้ว session หลุดบ่อยมาก 30 Aug 2011 08:17 #737

หลังจากที่พยายามเข้าไปใช้ vpn2.kku.ac.th แล้ว ปรากฏว่าติดตั้ง palo netconnect มาเป็นสัปดาห์แล้วจะค้างที่ตรงนี้ (ตามรูป)ตลอดเลยค่ะ ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรคะ

• Page:
  • 1
Time to create page: 0.07 seconds
Follow us on Twitter